Review เซรั่ม คาเวียร์คอลลาเจน ผสมทองคำ ฉบับคนเห่อของใหม่“สวยเลอค่า พิสูจน์ได้ด้วยตัวคุณเอง”

maimai

สมาชิกใหม่
15 มิถุนายน 2016
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆดูเด่น วันนี้ใหม่ไปเดินซื้อของในเซเว่นฯ มา หยิบเซรั่มมาใหม่ 1 ชิ้นเป็น
เซรั่มคาเวียร์คอลาเจน ที่มีส่วนผสมของทองคำถึง98.5% ทีนี้เลยเกิดความเห่อของใหม่
อยากมารีวิวให้เพื่อนๆ ในบอร์ดได้ดูเด่นไปด้วยกัน ^^

สินค้าตัวนี้ก็คือ Best Korea Gold Caviar Collagen Serum แพ็คเก็จเป็นซองขนาด 10 กรัม
ราคาน่าลอง 49 บาท แต่หลังซองเขียนว่า 99 บาท เป็นสินค้าแบรนด์Best Korea
สินค้านำเข้าจากเกาหลี เรามาดูกันเลยดีกว่าว่าหน้าตาเป็นอย่างไร

สำหรับคุณสมบัติของ เบสท์ โคเรียโกลด์ คาเวียร์คอลลาเจน เซรั่ม มีดังนี้ค่ะ
· จุดด่างดำแลดูลางลง
· สีผิวดูสม่ำเสมอ
· ผิวเรียบเนียน
· ริ้วรอยแลดูลดเลือนลง
· ผิวรู้สึกกระชับ
· รูขุมขนดูเล็กลง

ซองเล็ก แต่จิ๋ว คุณสมบัติอัดแน่นเต็มซอง แพ็คเกจมีฝาปิดเพื่อความสะดวกในการใช้งาน
ฝาปิดแบบหมุนๆ เก็บไว้ก็ได้ พกพาก็ง่ายดี หาซื้อก็ง่าย ถ้าหมดก็แค่เดินเข้าเซเว่นฯ มีขายทุกสาขาจ้า
เนื้อครีมเป็นสีใสๆ มีเกร็ดทอง วิ้งๆเพราเป็นคาเวียร์ ผสมทองคำ สวยเลอค่าจริงๆ

อันนี้ใหม่ใช้เองแล้วชอบมากๆๆๆ เค้ามีกลิ่นหอมอ่อนๆ เนื้อเซรั่มเข้มข้น บีบลงมือแต่ก็ไม่ไหลลงไปนะเกลี่ยง่าย
ซึมเร็วมาก ไม่คัน ไม่แสบ ไม่แพ้(ส่วนตัวใหม่ผิวแพ้ง่าย ทดสอบแล้วค่ะ)

วิธีการใช้ :
หลังล้างหน้าเรียบร้อยแล้ว ลูบไล้เนื้อเซรั่มให้ทั่วใบหน้าและลำคอ เช้า และ เย็น เป็นประจำทุกวันนะคะ
อย่างที่ใหม่บอกไว้นะคะ หลังทาหน้าของเราจะมีประกายทองวิ๊งๆ ใหม่รู้สึกว่าหน้าดูสว่างขึ้นนิดหน่อยคิคิ…

ตัวเซรั่มไม่หนักหน้า ซึมง่าย แค่เกลี่ยเบาๆ ใช้เวลาไม่นานก็ซึมหมดละ หลังทานอกจากประกายจากทองคำแล้ว ผิวยังดูชุ่มชื่นขึ้น ดูอิ่มน้ำ หน้าไม่มันด้วยค่ะ

ส่วนเรื่องลดเลือนริ้วรอย ใหม่ยังไม่มี เลยไม่ซีเรียสแต่ทาๆ ไว้ เพื่อป้องกันตั้งแต่ตอนนี้ก็ดีกว่าเนอะ ช่วงนี้เน้นแค่หน้าดูสว่างขึ้น ใสขึ้น ก็โอแล้วค่ะ ^O^

รูปนี้พยายามถ่ายให้เห็นความวิ้ง ของเซรั่มหลังทาคะ สังเกตกันดีๆ นะ ฟินมากมาย กับเซรั่มตัวนี้ด้วยสารสกัดล้ำค่าจากคาเวียร์ ช่วยให้ผิวหน้าเรียบเนียน อ่อนเยาว์ และคุณค่าจากทองคำ ช่วยลดเลือนริ้วรอย บำรุงผิวให้กระจ่างใส

หวังว่ารีวิวของใหม่คงมีประโยชน์กับเพื่อนๆ บ้างนะคะนี่ยอมทาครีมโชว์หน้าสดเลยนะ คิคิ..ถ้าอยากหาข้อมูลเกี่ยวกับเซรั่มตัวนี้ สามารถเข้าไปดูที่เพจเค้าได้เลย www.facebook.com/BestKorea.TH/เพจนี้คนกดไลค์เยอะมาก แจกของรางวัลก็บ่อยบางทีก็มีแนะนำวิธีดูแลผิว มีรีวิวให้ดูเพื่อนๆ ลองเข้าไปดูนะคะ ถ้าใครเล่นเกมส์แล้วได้รางวัล มาแชร์ให้ฟังด้วยนะ ช่วงนี้กระแสเกาหลีกำลังมา ใครเป็นติ่งเข้าไปกด Like รอเลยค่ะ

แต่ถ้าเพื่อนๆ อยากลองใช้ก็หาซื้อได้ที่เซเว่นฯ ทุกสาขานะคะ ราคา 49 บาท
วันนี้ใหม่ขอตัวไปหาครีมซองตัวอื่นๆ เพิ่มก่อนนะ จะได้มารีวิวในบอร์ดอีก บายยยยยย

jub

สมาชิกโดดเด่น
เซรั่มสามารถซึมซาบเข้าสู่ผิวได้อย่างรวดเร็ว เป็นผลิตภัณฑ์ตัวแรกที่ทาผิวก่อนจะทาตัวอื่น ในการ รักษาสิว สามารถนำเซรั่มมาแต้มสิวให้แห้งเร็วขึ้น

jub

สมาชิกโดดเด่น
เซรั่มเหมาะกับคนที่สภาพผิวมัน เพราะการซึมซาบสู่ผิวได้ง่ายจะช่วยให้ผิวดูอิ่มน้ำ ไม่ทำให้มัน ช่วยให้ผิวชุ่มชื้น รักษาสิว ปกป้องผิวจากมลภาวะ

ด้านบน ด้านล่าง