รีวิว แก้จมูก ดั้งใหม่ ถูกใจธรรมชาติมากๆ @Amed clinic โดย หมอเปิ้ล

oattaoo

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีครับ วันนี้ผมมาแชร์ประสบการณ์การ เสริมจมูก ครับ ซึ่งในการเสริมจมูกครั้งแรก ด้วยความที่เราเองก็ไม่ค่อยมีเวลาหาข้อมูลอะไรมากมาย บวกกับความใจร้อนอยากได้ดั้งใหม่ เลยทำให้เกิดเหตุการณ์ต้องไปปรับแก้ เจ็บตัวสองรอบเลย -_-

คือผมไม่อยากโทษทางคลินิกเก่าที่ผมไปทำมาทั้งหมด อาจเป็นเพราะเราด้วยที่ไม่หาข้อมูลเกี่ยวกับคลินิกและเทคนิคในการทำของหมอให้ดี เพราะผมต้องทำงาน แต่ก็แอบนอยด์นิดหน่อย ตรงที่เราก็คาดหวังไว้มาก ว่าจะได้จมูกที่โด่งสมใจ และอีกอย่างเสียดายเงินด้วย เพราะหลังจากที่ทำเสร็จ คือจมูกไม่สวยตามที่ตกลงกันกับคุณหมอ ตอนแรกก็คิดว่าซักพักมันคงเข้าที่ แต่พอรอไปประมาณเกือบๆเดือน ผมว่ามันไม่ใช่แล้ว ทำไมยังไม่ได้จมูกที่เราต้องการซักที O-O

มาถึงตรงนี้ คิดว่าพอและ ถึงเวลาที่ต้องปรับแก้จมูกแล้ว เพราะถ้าต้องให้ทนกับจมูกแบบนี้ ไปไหนมาไหน คงอายเค้าแย่ Y_Y ก็เลยให้เวลากับการเริ่มหาข้อมูลคลินิกเยอะมาก ทั้งปรึกษากับเพื่อนๆ อ่านจากรีวิวในเว็บไซต์ต่างๆ จนสุดท้าย ผมก็จบที่ เอเมด คลินิก เพราะเห็นจากรีวิวแล้ว คุณหมอทำจมูกสวยมาก และคลินิกค่อนข้างมีชื่อเสียง เอาล่ะ ... เลือกที่นี่แล้วกัน3

ลงภาพให้ดูดีกว่า ^_^

index.php

รูปก่อนแก้จมูก จะเห็นว่าจมูกสั้นๆ ไม่รับกับใบหน้า จะทำมาหากินก็ลำบากยากเข็ญ 555 และที่สำคัญทำออกมาแล้ว มันดูแบบว่า เห็นเป็นรูปซิลิโคนขึ้นมาเลย มันชัดมาก จนน่ากลัวครับ และไม่โด่งมากตามที่ต้องการ อีกอย่าง พอทำออกมาแล้ว จมูกดูบานกว่าเดิมครับ เซงมาก เลยต้องมาแก้ใหม่ ปวดใจเหลือเกิน โว้ย​

วันที่เข้าไปปรึกษากับคุณหมอ บอกถึงเหตุผลที่อยากปรับแก้จมูกเก่า ซึ่งคุณหมอที่ให้คำปรึกษาชื่อ คุณหมอเปิ้ล ให้คำปรึกษาดีมากนะ ไม่ได้เน้นจะขายของเพียงอย่างเดียวเหมือนกับหลายๆคลินิก O_O และผมก็ตกลงวันที่จะมาแก้จมูกกับหมอเปิ้ลเลย เพราะไม่อยากรอนาน (ใจร้อนเว่อร์) แต่สุดท้ายก็ต้องรอยู่ดี 555 เพราะหมอเปิ้ลคิวเน้นจริงๆ ไอตอนไปจอง ก็มัดจำเงินไว้ 5000 บาท ได้คิวต้องรอ อีก5 วัน ก็ต้องรอละวะ เอาเว้ย

index.php

ภาพก่อนปรับแก้จมูก โชว์ ซิลิโคน และ รูปหลังทำเสร็จแนวนอน

ด้านล่างซิลิโคนเก่า ดูใหญ่ๆที่ปลาย และ เล็กๆที่โคนด้านบน และสั้นเกินไปอย่างชัดเจนมากๆ
หลังจากรอก็ถึงวันที่นัดไว้ ยอมรับเลยว่าผมตื่นเต้นกว่าตอนที่ไปเสริมจมูกครั้งแรกซะอีก คงเป็นเพราะผมคาดหวังมากกว่าครั้งแรกเยอะ (กลัวประวัติศาสตร์ซ้ำรอย T_T) พอไปถึงคลินิกพนักงานที่ดูแลต้อนรับให้การต้อนรับดีเหมือนวันแรกที่เข้ามา ผมชอบนะ เราเองก็ไม่เกร็งด้วย แล้วพนักงานก็พาเราไปเตรียมตัว แล้วก็พาเข้าห้องผ่าตัดเลย หลังจากที่หมอเปิ้ลให้ทานยาให้ง่วง ผมก็หลับไม่รู้เรื่องอะไรอีกเลย แหะๆ

index.php

นี่เป็นภาพหลังทำเสร็จสดๆร้อนๆเลย รูปนี้เป็นรูปที่ผมให้ผู้ช่วยหมอเปิ้ลถ่ายให้ครับ
หลังจากที่ตื่นมา หมอเปิ้ลแอบถามนิดนึงว่าไปทำจมูกเก่ากับคลินิกไหนมา เพราะตอนที่คุณหมอถอดซิลิโคนเก่าออกมา ซิลิโคนแข็งมาก ที่สำคัญเหลาซิลิโคนไม่เนียน เลยทำให้จมูกดูใหญ่และโป๊ะแบบนี้ ฟังแล้วก็น่ากลัวนะ คิดในใจว่าดีแล้วที่ตัดสินใจมาแก้ ดีกว่ารอให้เกิดปัญหาใหญ่ซึ่งอาจจะแก้ยากกว่านี้

index.php

index.php

index.php

ภาพหลังทำมาได้ 3 วันครับ บวมนิดหน่อย
หลังจากที่ทำเสร็จก็ดูแลตัวเองเหมือนเดิม หมั่นประคบเย็น นอนหมอนสูง เรื่องอาหารก็อย่างที่รู้ๆคือ งดเครื่องดื่มจำพวกแอลกอฮอร์ทั้งหลาย วิตามินต่างๆก็หยุดไปก่อน บอกเลยว่าดูแลตัวเองดีมากอ่ะ ทำตามที่หมอเปิ้ลแนะนำทุกอย่าง แล้วก็รอวันไปถอดเฝือก ^_^ จริงๆลืมบอกไปว่า คุณหมอตัดปีกจมูกแบบด้านในให้ด้วยครับ เพราะจะทำให้จมูกที่บานๆ เข้ารูปและทำให้ ดูรับกับทรงใหม่ จะได้ดูดีไปเลย ทีเดียวครับ

index.php

นี่เป็นภาพหลังทำวันที่ 5 และรออีก 2 วันจะได้เอาเฝือกออกแล้ว (ตื่นเต้นสุดๆ)

index.php

index.php

index.php

ภาพหลังแก้จมูก กับหมอเปิ้ล เป็นรูปหลังถอดเฝือกมาได้ 3 วันครับ
เป็นไงครับ เพื่อนๆว่ายังไงบ้าง ดูๆแล้วจมูกก็ยังคงมีรอยบวมอยู่นิดหน่อยนะครับ (อดใจรอไปก่อน) แต่ส่วนตัวผมชอบนะ จมูกดูเป็นธรรมชาติ เข้ากับรูปหน้าของเราด้วย ประทับใจมาก ไม่ผิดหวังจริงๆครับ ใครที่กำลังหาคลินิกดีๆอยู่ ผมแนะนำที่นี่เลย และสิ่งที่สำคัญที่สุด ก่อนที่จะตัดสินใจทำศัลยกรรมอะไรสักอย่าง ควรหาข้อมูลดีๆ ดูให้ครบถ้วน จะได้ไม่เจอเหตุการณ์อย่างผม เพราะนอกจากจะเสียเงินจำนวนมากแล้ว ยังต้องเจ็บตัวหลายรอบด้วย

ไฟล์แนบ

38.4 KB · อ่าน: 190
    45.5 KB · อ่าน: 190
    38.5 KB · อ่าน: 190
    43.7 KB · อ่าน: 192
  • รูปหลังแก้จมูก-กับหมอเปิ้ล-ผ่านมา-3-วัน-หลังเอาเผือกออก-มาดูรูปหลังถอดเฝือกมาได้-3-วันครับ-(1).jpg
    รูปหลังแก้จมูก-กับหมอเปิ้ล-ผ่านมา-3-วัน-หลังเอาเผือกออก-มาดูรูปหลังถอดเฝือกมาได้-3-วันครับ-(1).jpg
    40.1 KB · อ่าน: 189
    46.1 KB · อ่าน: 187
    47.8 KB · อ่าน: 189
    49.3 KB · อ่าน: 185
    45.9 KB · อ่าน: 183
    39.7 KB · อ่าน: 189

oattaoo

มีรูปมาอัพเดทให้ดูกันอีกครับ

index.php

index.php

ไฟล์แนบ

27.5 KB · อ่าน: 182
    57.6 KB · อ่าน: 181

oattaoo

มีมาอัพเดทให้ดูกันอีกแว้วววว ครัช :(

index.php

index.php

index.php

index.php

จมูกเริ่มเข้าที่แล้ววว ถูกใจมากเลยครับ​

ไฟล์แนบ

208.8 KB · อ่าน: 164
    239.9 KB · อ่าน: 163
    229.8 KB · อ่าน: 164
    210.7 KB · อ่าน: 166

YingYing

9 มิถุนายน 2014
หล่อมากเลยค่ะ เป็นดาราได้เลย

NongKoy

5 มิถุนายน 2014