โครงหน้า mesoestetic สามารถทำควบคู่ไปกับการเสริมคางได้หรือป่าวคะ

Pimpirom

สมาชิกโดดเด่น
ตามหัวข้อเลยนะคะ คือ อยากสวยเร็วๆ ใจร้อน 555 เลยอยากทำทั้ง 2 อย่างพร้อมๆ กันเลย แต่ไม่รู้ว่าจะทำได้หรือป่าว แล้วจะมีผลข้างเคียงอะไรมั้ย ใครที่พอจะทราบช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ColorFull

23 ธันวาคม 2014
ส่วนตัวเรา เราว่าน่าจะทำทีละอย่างนะคะ

Wiwanda

10 ธันวาคม 2014
คงต้องลองปรึกษาคุณหมอโดยตรงนะคะ แต่เท่าที่เคยได้ยินเกี่ยวกับ mesoestetic นั้น จะช่วยในเรื่องของหน้าเรียวอยู่แล้วนิ ถ้าจะเสริมคางเพื่อให้หน้าเรียวนั้น ควรลองฉีด mesoestetic ดูก่อนดีกว่าค่ะ เผื่อหน้าเรียวแล้วจะได้ไม่ต้องไปเสียเงินเสริมคางอีก

ัMona

เราว่าแยกดีกว่าค่ะ เพราะเอาจริงๆ การทำมันคนละรูปแบบกันเลยนะ
Mesoestetic จะเป็นรูปแบบฉีด ส่วนเสริมคางเป็นรูปแบบผ่าตัด
Mesoestetic ก็ขึ้นอยู่กับตัวยาด้วยว่าเราต้องการผลลัพธ์แบบไหน
เพราะการทำ Meso มันสามารถได้ผลลัพธ์หลายแบบแตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับตัวยานั้นจะมีอะไรบ้าง
แต่ถ้าอยากให้หน้าเรียว เราว่า MesoFat ไปเลย ตรงจุด แต่ต้องฉีดหลายครั้งหน่อย แต่สลายไขมันไปเลย
เห็นมีคนแนะนำที่ยศการคลีนิก เลยว่าจะนัดหมอ และจะไปลอง Meso Fat ก่อน

ส่วนเสริมคาง อย่าง คห บน บอก ลอง Meso ก่อนไหม หน้ามันจะเรียวขึ้นอยู่แล้ว จะได้ไม่ต้องผ่าตัดให้เจ็บตัว

ลองเลือกดูแล้วกันจ๊ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ควรทำ Mesoestetic ก่อนนะครับ
เสริมคางอย่างที่รีบนๆบอกเป็นการผ่าตัด กว่าจะเข้าที่
แผลจะหายก็นานอยู่ครับ

Kwangty

ทำทีละอย่างดีกว่าค่ะ เริ่มจากฉีด mesoestetic ก่อน แต่ถ้าหน้ายังเรียวไม่สมใจก็ค่อยจัดเสริมคางต่อ

suaidoodee

ทำทีละอย่างน่าจะโอเคกว่านะคะ ให้หน้าเข้าที่ก่อน แล้วค่อย ไปทำคาง จะได้ไม่เสียรูปหน้าด้วย

ilada

ทำทีละอย่างน่าจะโอเคกว่านะคะ ให้หน้าเข้าที่ก่อน แล้วค่อย ไปทำคาง จะได้ไม่เสียรูปหน้าด้วย

เห็นด้วยค่ะ ว่าควรทำ mesoestetic ก่อน เพราะ mesoestetic มันก็ช่วยทำให้หน้าเรียวอยู่แล้ว บางทีอาจจะไม่ต้องไปเสริมคางเพิ่มเลยก็ได้นะ

jiarpat

ทำทีละอย่างดีกว่าเนอะ ของอย่างนี้อย่าใจร้อนเลยค่ะ

Jurairat

ทางที่ดีเราว่าฉีด mesoestetic ให้มันเข้าที่ดีเสียก่อนดีกว่า

zara

แนะนำว่าทำที่ละอย่างค่ะ

Areerat

แล้วถ้าใช้เป็นตัว mesoestetic หน้าใส สามารถเสริมคางต่อไปเลยได้มั้ยคะ

MiwMiw

ไม่รู้ จขกท. จัดไปรึยังนะคะ แต่เราแนะนำ MesoFat ที่ยศการคลินิก ไปลองอันนี้่อนได้ค่ะ ทำแล้วช่วยให้หน้ามีกรอบ เรียวขึ้นมากค่ะ เราทำสองคอร์สแล้วค่ะ อยู่นานด้วยนะคะ อีกอย่าง เรื่องทำ Meso กับทำคางนี่ แนะนำให้ทำคนละทีนะคะ เพื่อป้องกันความเสี่ยงเพราะวิธีและตัวยาคนละอย่างเลย ที่ยศการคลินิกเลยค่ะ จัดไปสวยๆ ติดต่อได้ที่ สาขาราชดำรินะคะ เบอร์ 02-253-8901

nano

สมาชิกใหม่
อันนี้ไม่ทราบว่าทำแบบไหนอ่ะคะ หน้าเรียว หรือหน้าใส

mime

3 กุมภาพันธ์ 2015
แนะนำน่าจะไปปรึกษากับคุณหมอที่มีความเชี่ยวชาญมากกว่าค่ะ จะดีกว่าค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง