รีวิว > ทำปากบาง ปากกระจับปีกนก คุณหมอหนึ่ง คอสมาแคร์คลินิก

lilysweet

Junior Member
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ วันนี้เรามาแชร์ประสบการณ์ การผ่าตัดปาก ทำปากบาง ปากกระจับ ทรงปีกนก
แบบที่เค้าฮิตกันนี่แล่ะค่ะ เพราะเดิมปากเรามีเนื้อเยอะ ปากหนา ทั้งล่างทั้งบน ข้างล่างแอบห้อยนิดๆ
แล้วเราอยากได้ปากแบบประมาณ ใบเฟิร์น ดูน่าทะถนอมดี

ตอนแรกเราตัดสินใจ หาข้อมูลอยู่นาน เพราะอย่างที่รู้คือ ดูจากรูปรีวิว แล้วมันน่ากลัวมากก แบบว่าปากเป็นรอยเย็บ
ทางยาวเลย เหมือนซอมบี้ อิอิ... แต่ด้วยความที่เป็นผู้หญิง ก็ต้องอยากสวย แหะๆ เราก็เลยคิดว่า เอาวะ! ทำก็ทำ
เพราะคิดว่า เจ็บทีเดียว แต่เดี๋ยวก็สวยไปตลอดชีวิตแล้ว

ก็ตัดสินใจมาทำ ที่ คอสมาแคร์ คลินิก กับคุณหมอหนึ่ง สมมารถ เพราะเคยดูรีวิว เสริมจมูก กับตาสองชั้น ของที่นี่แล้วรู้สึกว่า
คุณหมอ น่าจะดี น่าจะมือเบาอะไรแบบนี้ เพราะดูแล้ว แหมหายเร็ว ไม่ต้องพักฟื้นนาน
วันที่ไปทำ เราก็พาแฟนไปเป็นเพื่อนค่ะ
เข้าไปเจอคุณหมอก่อน เพื่อคุณหมอจะดีไซน์ปาก ให้เข้ากับโครงหน้า
ก็เตรียมรูปใบเฟิร์น ใส่มือถือให้คุณหมอดูด้วย

คุณหมอก้บอกว่า กระดูกหน้าเรายื่นออกมาเยอะ ( คล้ายๆฟันเหยินนะ )
ถ้าทำแบบ กระจับมากๆ แบบหยักๆปีกนกมาเนี่ย
ฟันจะโผล่เยอะ แล้วก็ปากหุบไม่สนิท คุณหมอก็ลองเอาไม้จิ้มฟัน ยกๆปากให้ดูว่า
ถ้าตัดไปเยอะจะเป็นยังไง แล้วเราควรจะตัดออกประมาณไหน ถึงจะดูธรรมชาติ ไม่เฟค ไม่หลอกตา

ปากเดิม เป็นแบบนี้ค่ะ ทั้ง บน- ล่าง มันจะเนื้อเยอะ แบบนี้

สรุปคือ ก็ตัดออก ทั้งล่างทั้งบน แล้วก็ ตวัดหยัก ปีกนก ตรงปากบนนิดนึง แต่ไม่มากค่ะ เพราะไม่งั้นมันจะดูแปลกๆ เอาเลย เชื่อหมอเลยค่ะ การตัดปากกระจับนี่ ปากเราจะแบ่งเป็น 2 ส่วน คือส่วนที่แห้ง คือเนื้อปากข้างนอก กับส่วนเปียก คือเนื้อปากข้างใน

แล้วการตัดปากกระจับ ก็จะตัดเนื้อ ในส่วนที่เป็นส่วนเปียกด้านในปาก
เหมือนตรงที่เวลาเราเอาทินต์ ทาปากแบบอั้มนั่นล่ะค่ะ

ตอนทำก็จะเจ็บมากกก อยู่ตอนที่ฉีดยาชานี่แล่ะค่ะ แต่เจ็บแป๊บเดียว
คุณหมอฉีดยาชารอบๆปาก หลายเข็มอยู่เหมือนกัน ซักพักก็รู้สึกว่า เราไม่มีปาก
เพราะมันชานั่นเอง ก็นอนชิลๆ ให้หมอลงมือผ่า ก็รู้สึกตลอดนะ ว่าหมอทำอะไรบ้าง
แต่มันไม่น่ากลัวนะตอนทำ เพราะเราไม่เห็นภาพนั่นเอง

ซักประมาณ 20 นาที ก็ตัดปากบน และเย็บเสร็จ แล้วก็ต่อด้วย ปากล่างเลยค่ะ
คุณหมอเลาะเนื้อปากออก ยิงเลเซอร์ ได้กลิ่นเนื้อไหม้เหมือนหมูกะทะนิดๆ
สงสัยเริ่มหิว 555 ปากล่างอีก 20 นาทีก็เสร็จแล้ว เย้..!!!

รูปหลังทำทันที น่ากลัวนิดนึงนะคะ ใครใจไม่แข็งห้ามดู .. >__

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
อยากจะบอกว่า ปากสวยมากๆครับ ดูทรงเป็นรูปแแบบที่เลียนแบบธรรมชาติ
เป็นปากที่หลายๆคนควรจะนำไปใช้กับตนเองหากจะทำปาก

และคุณหมอก็แนะนำได้ดีมากๆครับ เพราะหลายๆคนทำออกมาแล้วดูเกินธรรมชาติไปมาก

แทบไม่เห็นริมฝีปาก หุบปากก็แลจะไม่สนิท

เมื่อเห็นเคสของคุณ ถึงกับปลื้มปริ่มแทนจริงๆครับ ปากสวยได้รูป และยังดูเป็นธรรมชาติ

Khaidao

เห็นด้วยค่ะ ปากบางกำลังดีเลย คุณหมอเก่งมากก

Nname

สมาชิกโดดเด่น
ปากสวยดูเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ ทำออกมาแล้วได้แบบนี้ สวยมากๆค่ะ

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
อ่า รูปหายไปบางส่วน

มาอัพเดทปากสวยๆหน่อยสิค้าบ

ด้านบน ด้านล่าง