รีวิวเสริมจมูก หมอเฉลิม ฟอร์จูนคลีนิค

Armi_Nattapon

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีครับ ขอเเนะนำตัวนิดนึง ชื่อ อาร์ม ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ แฮะๆ ความจริงเเล้วผมแอบซุ่มๆ อยู่ในโดดเด่นศัลยกรรมมานานเเละอีกหลายๆเว็ป ได้อ่านเเละดูรีวิวมาก็พอสมควรครับ ผมลังเลเหมือนกันนะครับ กับการที่ตัดสินใจเลือกคุณหมอที่เราจะทำ เคยไปปรึกษามากับหมอ 4 ท่าน รวมคุณหมอเฉลิมเเล้ว ผมจะเลือกจากประสบการณ์และผลงานที่เคยเห็นมาก่อน ในแต่ละครั้งที่เข้าไปปรึกษาคุณหมอทุกๆท่าน

ที่ผมเลือกทำกับหมอเฉลิม เพราะว่าชอบในฝีมือการเหลาสิริโคนดูทรงเป็นธรรมชาติดีครับ และอีกอย่างนึงคือคุณหมอมีความรับผิดชอบสูงในการรับผิดชอบ ถ้าหากมีปัญหาเอียงหรือเป็นอะไรโดยที่เราไม่ได้ทำ คุณหมอจะแก้ให้ฟรี

มาดูรูปกันก่อนดีกว่าเนอะครับ
รูปด้านล่างถ่ายเองหน้าห้องผ่าตัดระหว่างรอคิว:talking:

(ปัญหาของผมคือด้านตรงดูไม่ค่อยมี แต่ด้านข้างพอมี จริงๆเเล้วก่อนทำผมก็ถือว่ามีนิสนึงนะ555)
**ที่มารีวิวผมบอกก่อนเลยว่า ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียไดๆทั้งสิ้น แต่จะมาช่วยเเชร์เรื่องราวที่หลายๆคน น่าจะศึกษาเพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจก่อนทำศัลยกรรม ขอให้หลายๆคนที่กำลังมีเเพลนที่จะทำศัลยกรรม ขอให้ใจเย็นๆ ค่อยๆหาข้อมูล อย่าหลงคำโฆษณา ที่ใครว่าดีว่าทำสวย ราคาถูกใช่ว่าจะดีเสมอไป ราคาแพงก็เช่นกันก็ไม่จำเป็นว่าดีเสมอไป เราต้องศึกษาให้ดีก่อนที่จะทำมันเพราะว่าสิ่งที่ทำก็จะอยู่กับเรา เเละที่สำคัญที่สุดต้องนึกถึงความปลอดภัย**
ผมทำจมูกอย่างเดียวนะครับ เรื่องคิวก็พอจะทราบกันดีว่าหมอคิวยาวมากกก... แต่โชคดีที่มีคิวว่าง จองวันที่ 7 ธ.ค 56 ได้ทำ 11 มี.ค 57 เวลา 1ทุ่มครึ่ง นั่งนับวันรอทุกวันๆเลย ช่วงเวลารอกูหาทรงที่อยากทำ รวมทั้งแอบดูทรงแอดมินดั้งโด่งทุกคนด้วย:giggle: ได้ทรงที่ชอบก็มาคิดว่าจะเข้ากับเราไหม มันสมควรไหม เข้าใจเลยว่าทำไมคนที่จะถามหลายๆคนว่า เลือกทรงไหนดีช่วยเลือกหน่อย มันค่อนข้างสับสนนะ ถ้าไม่เกิดกับตัวคงไม่รู้จริงๆ หรือตัวผมคิดเยอะเกินไปก็ไม่รู้ อิๆ

ผมก็มีทรงอยู่ในใจในตอนนั้น เเต่พอไกล้ถึงวันทำก็กลัวว่าเเบบที่จะทำอาจไม่เหมาะกับเราหรือเปล่า หรือไม่ก็เนื้อจมูกและทรงจมูกเดิมเราอาจทำไม่ได้ พอถึงวันทำจริงตื่นเต้นน่ะสิ ว่าเอายังไงดีวะ ทรงไหนดี จะออกมาดีไหมนะจิตใจกังวลมากๆช่วงนั้น

3เดือนผ่านไปถึงคิวเราเเล้ว เย้ๆ:clap: วันนั้นไปรอคิวก่อนเวลาเลยตั้งเเต่เย็นๆ กลัวไม่ทัน หุๆ5555 ผมเห็นคนทำก่อนหน้าผมเป็นผู้ชาย นั่งรอคิวอยู่เหมือนกัน เข้าไปแล้วออกมาหล่อขึ้นตั้งเยอะแหน่ะๆ ผมยังชมเค้าเลย แล้วแอบถามด้วยบอกหมอว่าเอาทรงอะไร:D เค้าบอกว่าเอาโด่งๆที่เนื้อจะรับได้ เห็นเเล้วก็อยากหล่อบ้างเลยได้ความคิดใหม่ ณ บัดนั้น ว่า เอาโด่งๆดีกว่าไหนๆทำเเล้ว กลัวบอกธรรมชาติๆ เด๋วออกมาจะไม่ต่างจากเดิม เด๋วมาเสียดายทีหลัง(คิดเองเออเองนะ555) ยังมีเวลาคิดอีกเพราะผมต้องรออีกเป็นคิวถัดไป ระหว่างก่อนถึงคิวพี่พนักงานที่คลีนิค เอายามาให้กินก่อนผ่าตัด เเละให้ล้างหน้าล้างจมูกให้เรียบร้อย และเรียกไปถ่ายรูปก่อนทำด้วย ไกล้ถึงคิวละ แอบตื่่นเต้นนิดนึง :whew: วันนั้นผมเป็นคิวสุดท้าย นัดไว้ 19.30 ได้ทำประมาณเกือบ 21.00 หรือ กว่าๆ นี่เเหละ เพราะคิวเเรกวันเริ่มผ่าตัดช้า(พี่เเดงบอกมา) ผมรู้สึกดีนะคิดว่าคุณหมอเต็มที่กับการสร้างผลงานดีไม่เร่งรีบเพื่อให้ทันเวลาคิวต่อไป พอถึงคิวผมก่อนขึ้นเขียงได้เข้าไปคุยกับคุณหมออีกรอบ ก่อนหน้านี้เคยคุยเเล้ว1ครั้ง

คำสนทนาก่อนผ่าตัด

คุณหมอ : ทรงไหนดี

ผม : ขอโด่งๆเข้ากับหน้าครับ (ทีเเรกอยากได้เเบบธรรมชาติๆ เปลี่ยนใจไวมากเพราะผู้ชายก่อน หน้าที่ผมเห็นทำเเล้วหล่อขึ้นมาทันได) เเละถามคุณหมอครับ ฮัมพ์ช่วยอะไรครับ

คุณหมอ : ช่วยให้ดูธรรมชาติขึ้น
ผม : นั้นผมเอาฮัมพ์ด้วยครับ ขอหยดน้ำนิดนึง เชื่อไหมว่าที่เคยศึกษามาเมื่ออยู่เวลานั้นความรู้ที่ ศึกษาหายเกลี้ยงเลย สติไปแล้ว555

**ลิ้งสำหรับคนที่ยังไม่ทราบว่าฮัมพ์ คืออะไร https://www.google.co.th/webhp?sourceid=chrome-instant&ion=1&espv=2&ie=UTF-8#q=ฮัมพ์คือ

ช่วงระหว่างทำจะมาเล่าบรรยากาศให้ฟัง
นอนอยู่บนเขียงเเล้วรู้สึกแอบตื่นเต้น ไม่กลัวเจ็บเลยกลัวไม่หล่อมากกว่า55
เริ่มเเล้วยาชาพร้อม กลัวที่สุดยาชาเข็มเเรกที่ใครๆต่างก็พูดถึงกันว่าเข็มเเรกโครตเจ็บเลย เจ็บจริงเชื่อละแต่เจ็บหลายเข็มอยู่นะ เป็นความเจ็บที่ทนได้ไม่ได้น่ากลัวอะไรขนาดนั้น อยากหล่อก็ต้องทนเนอะ ยังพูดกับหมอตอนทำเลยว่าอ่านรีวิวมาเค้าว่าเจ็บตรงยาชาเข็มเเรกนี่เเหละ หมอเเซวด้วยว่า อ่านมากไปป่าวเนี่ย 5555:giggle: ระหว่างทำก้อยากรู้อยากเห็นไม่ยอมหลับตา จนพี่ผู้ช่วยบอกหลับตาเถอะไม่มีอะไรน่าดูหรอก(แอบดูก็ได้):tmi: แอบดูเเต่ไม่ชัดเป็นระยะๆ จนเสร็จ หมอเอากระจกให้ส่องตกใจโด่งมากๆ ถามกับหมอมันจะยุบอีกไหมครับ หมอบอกมันยังบวมยาชาอยู่ เด๋วจะยุบลงอีก เวลาทำของผมรู้สึกว่าคุณหมอทำประมาณชั่วโมงครึ่งครับ

ถ่ายหลังทำเสร็จใหม่ๆเลยครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

ช่วงพักฟื้นคับ

เช้าวัน1 เริ่มบวมปวดๆตึงๆ นอนก็ไม่ค่อยหลับกลัวนอนตะแคงโดนจมูก สะดุ้งตื่นทั้งคืนก็ประคบเย็น แนะนำว่าควรนอนหมอนสูงๆ เพื่อไม่ให้เลือดไหลและอาการบวมจะหายไวขึ้น และกินยาที่คุณหมอให้มาอย่างเคร่งครัดให้หมด ห้ามแผลโดนน้ำด้วย (เด๋วจะมาอัพเดท เรื่องการทำความสะอาดผิวหน้าให้นะครับ)
เช้าวันที่2 วันนี้บวมจนเป็นนาเนียเลย รู้สึกว่าตาจะปิดเลยครับ ประคบเย็นทั้งวัน

วันที่3 รู้สึกบวมน้อยกว่าวันที่2นิดหน่อย แต่เริ่มเห็นรอยช้ำเป็นสีม่วงชัดขึ้น

วันที่4 อาการม่วงเริ่มกลายเป็นสีเหลือง อาการดีขึ้นตามลำดับประคบเย็นกันต่อไป

Faiijeezzy

สมาชิกใหม่
20 สิงหาคม 2014
ขอบคุณค่ะ พอดีอยากทำจมูก แต่จิงๆก็พอมีอยู่บ้าง แต่อยากให้มันดูคมดูเด่นกว่าเดิม หุหุ สนใจคุณหมอเฉลิมอยู่ค่ะ ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ พอดีอยากทำจมูก แต่จิงๆก็พอมีอยู่บ้าง แต่อยากให้มันดูคมดูเด่นกว่าเดิม หุหุ สนใจคุณหมอเฉลิมอยู่ค่ะ ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆนะคะ
ครับ ศึกษาข้อมูลดีๆนะครับ ทำมาเมื่อไหร่จะรอดูรีวิวนะครับ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
บวมเยอะเหมือนกันนะเนี่ย ยังไม่เคยเจอกันเลย

ตอนนี้น่ารักไปไกลแล้ว

บวมเยอะเหมือนกันนะเนี่ย ยังไม่เคยเจอกันเลย

ตอนนี้น่ารักไปไกลแล้ว
ขอบคุณครับที่เข้ามาดูรีวิวและเข้ามาติชมดีใจนะครับบอกเลย หวังว่าจะมีโอกาสได้เจอกันอยู่นะครับ ยังอยากเจอนะครับ555 ใช่ครับจมูกค่อนข้างบวมเยอะครับ เพราะตอนทำเนื้อสันจมูกแน่นมากมันเลาะยากคับ หมอบอก ไม่มั่นใจว่าหมอเลาะเนื้อหรือกระดูก เด๋วจะมาอัพเดทรูปให้อีกเรื่อยๆครับ

7วันแล้ว นอนระเเวงทุกวันช่วงนั้น อาการบวมก็ยุบลงเรื่อยๆ เคร่งครัดในการกินยาและเลือกทานอาหารที่เหมาะสม เพราะกลัวจะเป็นปัญหากินน้ำใบบัวบกเยอะมากในช่วงที่บวม ทรงจมูกด้านตรงยังไม่ค่อยเห็นทรงเท่าไหร่ เพราะตรงจมูกยังบวมอยู่ ด้านข้างชัดเจนโด่งกว่าเดิมเยอะอยู่ ไม่นอยด์เพราะรู้ว่าต้องรอ6เดือน-1ปีทรงจะชัดขึ้นเรื่อยๆ อีกวันต้องทำงานแล้วใต้ตายังเป็นผีตองเหลืองอยู่เลย555

freshnight

View attachment 1842
7วันแล้ว นอนระเเวงทุกวันช่วงนั้น อาการบวมก็ยุบลงเรื่อยๆ เคร่งครัดในการกินยาและเลือกทานอาหารที่เหมาะสม เพราะกลัวจะเป็นปัญหากินน้ำใบบัวบกเยอะมากในช่วงที่บวม ทรงจมูกด้านตรงยังไม่ค่อยเห็นทรงเท่าไหร่ เพราะตรงจมูกยังบวมอยู่ ด้านข้างชัดเจนโด่งกว่าเดิมเยอะอยู่ ไม่นอยด์เพราะรู้ว่าต้องรอ6เดือน-1ปีทรงจะชัดขึ้นเรื่อยๆ อีกวันต้องทำงานแล้วใต้ตายังเป็นผีตองเหลืองอยู่เลย555

ด้านข้างสวยมากเลย สำหรับ 7 วัน

ปากก็สวยอะ
ขอบคุณคับ ปากนี้ได้มาจากหมอเฉลิมครับ ได้มาหลังทำจมูกเสร็จทันที เนื้อจมูกคงดึงปากเลยเชิดขึ้นนิดนึงครับ

มาอัพเดทต่อเเล้วนะครับ
10660423_942874705727941_810394925_n.jpg 10638092_942874699061275_904662131_n.jpg 10581604_942874669061278_2038825344_n.jpg 10613879_942895649059180_373744808_n.jpg

freshnight

จมูกสวยอ่ะ

โด่งไม่หลอกตา เป็นธรรมชาติ มีฮัมพ์ด้วยยยย

อิจฉา

memeformeme

สมาชิกใหม่
12 กันยายน 2014
โว้ววววว หล่อมากค่ะ จมูกสวยชนะเริ่ดเลยค่ะ อยากทำกะหมอเฉลิมเหมือนกันเก็บกะตังค์ต่อไปค่ะ คริคริ

ปัจจุบันครบ 6เดือนกับอีก1เเล้ว เวลาผ่านไปไวจัง^^

ขอย้อนไปเมื่อ3เดือนที่ผ่านมา ได้ให้คุณหมอเช็คดูผลงาน คุณหมอบอกว่าเอียงไปด้านขวานิดนึง อยากแก้ไหม ตอบไปแล้วว่าอยากแก้ ตอนนี้รอเวลาว่าง แล้วจะจองคิวแก้ครับ เเต่อีกใจนึงก้ไม่อยากแก้ เพราะมองแทบไม่ออกถ้าไม่ได้สังเกตุนิดเดียวจริงๆ แต่ยอมรับถึงความรับผิดชอบของคุณหมอมากครับ

แต่ถ้าคิดจะแก้ก็คงอยากเปลี่ยนทรงใหม่นิดหน่อย ตอนนี้คิดอยากเอาช่วงสันลงให้สโลป โดยเหลาฮัพออก คิดไม่ตกจริงๆ สงสัยถ้าแก้จะต้องปรึกษาคุณหมออีกทีครับ ถ้ามีอะไรอัพเดทจะมารีวิวให้นะครับ

ด้านบน ด้านล่าง