ผ่าตัดแก้ไขรูจมูกใหญ่

Marty8899

สมาชิกโดดเด่น
22 พฤษภาคม 2014
D

DavidMinho

Guest
ยินดีต้อนรับคร้าบบบบ
หมอเฉลิมก็ตัดสวยคัรบ มีเทคนิคเยอะทีเดียวครับ

Marty8899

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับคุณ DavidMinho และคุณfreshnight

ไฟล์แนบ

105.2 KB · อ่าน: 19

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ตัดปีก เก็บทรงก็น่าจะโอเคละครับ

Marty8899

อยากผ่าตัดแบบจากด้านใน จะได่ไม่มีแผล ไม่รู้ว่าทำได้รึป่าวครับ ช่วยแนะนำหมอให้ด้วยครับ แต่ทราบว่าหมอเฉลิมคิวยาวมาก

freshnight

อยากผ่าตัดแบบจากด้านใน จะได่ไม่มีแผล ไม่รู้ว่าทำได้รึป่าวครับ ช่วยแนะนำหมอให้ด้วยครับ แต่ทราบว่าหมอเฉลิมคิวยาวมาก

การเก็บปีกจมูก ส่วนใหญ๋หมอจะเก็บจากด้านในครับ แผลจะซ่อนอยู่ตรงปีกจมูกด้านล่าง อาจจะออกมาด้านนอกนิดหน่อย

แต่สำหรับ บางกรณีที่ต้องตัดเพื่อเปลี่ยนรูปทรงไปเลย หมออาจจะต้องแนะนำให้ตัดด้านนอก แต่ก็ไม่ทุกคนไปครับ เป็นไปได้หมอก็จะตัดด้านในให้ครับ

แนะนำ หมอจำรูญ ครับ

Marty8899

การเก็บปีกจมูก ส่วนใหญ๋หมอจะเก็บจากด้านในครับ แผลจะซ่อนอยู่ตรงปีกจมูกด้านล่าง อาจจะออกมาด้านนอกนิดหน่อย

แต่สำหรับ บางกรณีที่ต้องตัดเพื่อเปลี่ยนรูปทรงไปเลย หมออาจจะต้องแนะนำให้ตัดด้านนอก แต่ก็ไม่ทุกคนไปครับ เป็นไปได้หมอก็จะตัดด้านในให้ครับ

แนะนำ หมอจำรูญ ครับ

Marty8899

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำและความรู้ดีๆ :)

freshnight

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำและความรู้ดีๆ :)

หากไปปรึกษาหมอมาแล้ว ก็มาอัพเดทให้ฟังบ้างนะครับ

เพื่อนๆจะได้ความรู้ไปด้วยกัน ^^

ttal

12 พฤษภาคม 2014
ศึกษาข้อมูลดีหรือยังค่ะ ถ้ายังหาดีที่สุดไม่ได้ ผมแนะนำให้ทำกับคุณหมอ นพ.กลวัชร์ ไปทำมาแล้ว คุณหมอมีประสบการณ์มากกว่า10ปี ใจดีมากค่ะ ของเราทำแล้วไม่มีรอยแผลเลย คุณหมอทำจมูกเก่ง ผ่าตัดปีกจมูกก็สามารถทำได้ไม่ว่าคนไข้จะเป็นหญิงหรือชาย ตอนผมทำพักฟื้น สองสามวัน ://www.drkbeauty.com/index.php?ContentID=ContentID-13020815100037377 ลองเข้าไปศึกษาเพิ่มเติมดูนะค่ะ

jaykay

สมาชิกใหม่
1404720608176.jpg แนะนำหมอจำรูญเหมือนกันคะ เราเสริมพร้อมตัดปีกมา มีแต่คนทักว่าทำอะไรมา จมูกน่ารักดูเรียวเล็กจิ้มลิ้ม แผลเย็บด่้านในคะ มีรอยนิดๆตรงปลายข้างล่าง พอตัดไหมแล้ว รออีกสักอาทิตย์คะ ไม่มีรอยเลย ขนาดไปหาหมอสิว เขายังชมเลยคะว่าไม่เห็นรอย ผู้ช่วยหมอสิวยังไม่เชื่อเลยคะว่าทำมา ของเราสามเดือนคะ รอยไม่มีจริงๆคะ

roklabath

สมาชิกใหม่
ผ่าตัดปีกจมูก ใช้วิธีเก็บจากด้านในครับ หมอกลวัชร์ทำจมูกผู้ชายสวยมาก ยังไงลองเสริชหาดูละกันครับ เพราะเพื่อนผมไปทำมาหลายคนแล้ว เป๊ะทุกราย

mininew

สมาชิกใหม่
ลองปรึกษาคุณหมอดูก่อนเลยครับว่าเราควรทำแบบไหนถึงจะเหมาะกับตัวเองมากที่สุด ส่วนตัวแล้วเคยทำกับคุณหมอกลวัชร์ DRK Beauty Clinic มาครับ ทำออกมาแล้วรู้สึกถูกใจมากเลยครับ ยังไงก็ลองศึกษาข้อมูลดูเยอะๆนะครับ

hnooyhana

แนะนำ DRK Beauty อีกหนึ่งเสียงครับ ส่วนตัวแล้วทำออกมาแล้วรู้สึกว่าออกมาเป็นในแบบของผู้ชาย ดูสวยดีครับ เคยเห็นของเพื่อนที่ไปทำที่อื่นมาจะออกมาเป็นรูปทรงในแบบของผู้หญิงซะมากกว่าครับ ไงก็ลองศึกษาข้อมูลดูเยอะๆนะครับ

ด้านบน ด้านล่าง