จมูก ถามหมอทำจมูกผู้ชาย

yohangza

สมาชิกโดดเด่น
22 สิงหาคม 2014

ผมทำจมูกมาแล้ว2ตั้งทำหมอเดียวกับทำได้5ปีละคับ แต่ไม่มีรูปกอนทำเหลือเลยคับพอดีไปเจอเวปหนึ่งมามีรูปผมอยู่เลยเอามาลงนะคับ
พื้นฐานจมูกใหญ่ๆแบบนี้จะแก้หมอไหนดีคับให้ได้โด่งๆพุงกว่านี้อ่ะคับออกแนวลูกครึ่งๆจะเหมาะไหมคับ 10410600_702665833121920_1886981777012207012_n.jpg
อันนี้แบบที่อยากได้ปลายอ่ะคับอยากได้ประมาณแบบนี้
อยากรู้อีกอย่างคับผมจมูกอันนี้ คุณหมอใส่สิริโคนมาแบบไม่สุดปลายนะคับ มันมีแบบมีขาด้วยเหรอคับคับ แล้วมันแตกต่างกันยังไงกับ ไม่มีขากับมีขา แต่ความรู้สึก แบบไม่มีขา ทำให้ปลายไม่สวยอ่ะยังนิ่มๆอยู่บางจัดที่ไม่มีสิริโคน
ป.ล.ตอนนี้กำลังจะทำคางก่อนจมูกยังไม่ได้มีปัญหาอะไรแต่อยากแก้ให้ดีกว่าเดิม หาข้อมูลเรือยสนใจเรืองกะรดูกอ่อนหลังใบหูเหมอืนกันคับแต่ค่าใช้จ่ายสูงจิงๆ งบผมประมาณ3-40,000อะคับ อยากตัดปีกด้วยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับขอคำปรึกษาหน่อยคับ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ทรงจมูกได้นะครับ แต่อาจจะต้องตัดปีกด้วยครับ

หากทำจมูกทรงนี้ก็ต้องทำคางให้รับด้วยครับ

เพราะจมูกจะดูโด่งยาวมาก คางก็ต้องยาวด้วยครับ

ส่วนตัวมองว่ามีขาไม่มีขา นั้นต่างกันเพราะฝีมือของหมอมากกว่าครับ
หมอบางคนสามารถทำจมูกด้วยซิลิโคนไม่มีขาให้ยาวสวยได้ ด้วยเทคนิคครับ
ที่เสริมจนสุดปลายครับ

ส่วนมีขาก็จะทำให้ดันปลายได้ยาวกว่า แต่ก็จะมีโอกาสทะลุหากดันมากไปครับ

ส่วนตัวดูจมูกเจ้าของกระทู้แล้ว คิดว่าลองเสริมดูก่อนยังไม่ต้องใส่กระดูกอ่อนหลังหูก็ได้ครับ

งบไม่เกิน สี่หมื่น แนะนำหมอวรวิทย์ครับ เป็นฝีมือใกล้เคียงหมอเฉลิม ครับ ใช้เทคนิคเดียวกัน

yohangza

ขอบคุณมากคับแอดมิด สิ้นปีกำลังจะทำคางอยู่คับ จมูกจะแก้หลังทำคาง ผมก็คิดว่าจะตัดปีกด้วยอ่ะคับ โครงหน้าแบบผมเอาโด่งๆแบบฝัร่งๆจะเหมาะไหมคับ

ป.ล.ไม่ทราบคุณหมอ ท่านนี้อยู่คลินิคไหนหรือคับ มีข้อมูลบ้างไหมคับจะลองศึกษา
ใช่คุณหมอท่านี้ไหมคับ
นพ.วรวิทย์ วรภัทรากุล

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

freshnight

อยู่ รพ.จุฬาเวช หรือ ที่ฟอร์จูนคลินิกครับ คลินิกเดียวกับหมอเฉลิมครับ

ปล.เคยเห็นรีวิวตั้งแต่ ยุคบอร์ดศัลยกรรมBBZ ป่ะครับ ที่ทำกับหมอบุญถิ่น

yohangza

ครับนานมากแล้ว แต่ผมทำกับคุณหมอ ครมกริช นะ อยากแก้ให้ปลายสวยๆ หัวตาโด่งกว่านี้อีกสักหน่อย หมอนก คลินิคสมชายก็น่าสน โอเคไหมคับคุณหมอนก คุยกับเซล นางก็อวยอย่างเดียวเลย

freshnight

ครับนานมากแล้ว แต่ผมทำกับคุณหมอ ครมกริช นะ อยากแก้ให้ปลายสวยๆ หัวตาโด่งกว่านี้อีกสักหน่อย หมอนก คลินิคสมชายก็น่าสน โอเคไหมคับคุณหมอนก คุยกับเซล นางก็อวยอย่างเดียวเลย

ขอโทษทีครับ จำผิด นานมากแล้ว แต่เคยเห็นรีวิวอยู่

สมชายคลินิก ฉีดๆจะเวิร์คมากครับ ศัลย์ยังไม่ให้คะแนนเยอะเท่าไหร่ครับ

yohangza

ขอโทษทีครับ จำผิด นานมากแล้ว แต่เคยเห็นรีวิวอยู่

สมชายคลินิก ฉีดๆจะเวิร์คมากครับ ศัลย์ยังไม่ให้คะแนนเยอะเท่าไหร่ครับ
----
อ่อคับ เห็นรีวิวทำจมูกสวยดี

yohangza

หมอธีบางกอกศัลยกรรมเป็นไงบ้างคับ ผมถามราคาไม่แพงมาก แบบกระดูกอื่น 10000+ค่าสิริโคน

yohangza

คุณหมอ พลเอกศาสตราจารย์นายแพทย์ ชาญชัยชรากร ท่านทำโอเครไหมคับ ใครพอจะ มีข้อมูลบ้าง

yohangza

หมอที่จบ สาขา ศัลยศาสตร์ตกแต่ง กับ อนุสาขา ศัลยศาสตร์ตกแต่ง เสริมสร้าง ใบหน้า แตกต่างกันไหมคับ

freshnight

สำหรับสาขาที่จบ ไม่ทราบรายละเอียดขนาดนั้นแหะ

คุณหมออยู่แถวไหนครับ

yohangza

สำหรับสาขาที่จบ ไม่ทราบรายละเอียดขนาดนั้นแหะ

คุณหมออยู่แถวไหนครับ
แถว สุขุมวิทอะ มีหลายที่อะ เหมือนประมาณว่าเปิดรับเคส พาคนไปทำจมูกให้หมอใหม่เรียน อะไรทำนองนั้น แล้วไม่อยากเป็นเคส ทดลองก้ให้อาจารหมอท่านทำให้ ค้าใช้จ่ายก้เพิ่ม แต่ผมไม่ค่อยมีข้อมูลเลยเดี๋ยวนี้ มีระบบแบบนี้ละใครเคยทำไหม

Marvin R Marcus

สมาชิกใหม่
มาหา ข้อมูลอยุ่เหมือนกัน แนะนำหมอที่ทำจมูกผู้ชายสวยๆๆทีคับ ชอบช่วงจมูกยาวๆๆๆ งบ30000-35000

Marvin R Marcus

สมาชิกใหม่
อยากให้ช่วงจมุกยาวๆๆแบบนี้อ่ะ จะไหวมั้ย

ไฟล์แนบ

139 KB · อ่าน: 10

freshnight

อยากให้ช่วงจมุกยาวๆๆแบบนี้อ่ะ จะไหวมั้ย
อาจจะต้องต่อกระดูกอ่อนหลังหูด้วยครับ ให้จมูกยาวขึ้น

ในงบ น่าจะไม่เกิน ก็มีหมอนก เซนจูรี่ อโศก

หมอศรัญย์ อินทามะระ43

ด้านบน ด้านล่าง