จมูกใหญ่ เนื้อเยอะ เสริมกับหมอท่านไหนดีคะ แนะนำหน่อย

noomew

สมาชิกใหม่
19 กันยายน 2014
จมูกเนื้อเยอะ เสริมมาจะดูใหญ่กว่าเดิมมั้ยคะ อยาเสริมให้จมูกเรียวขึ้น แต่กลัวออกมาดูใหญ่อะค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอราคาไม่สูงมากนะคะ ขอบคุณค่ะ

ตอนนี้สนใจคุณหมอ ปิติ ร.พ. เลอลักษณ์อยู่ เพื่อนๆว่าไงคะ ขอความเห็นหน่อย

11.jpeg 222.jpg

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
สำหรับหมอปิติ ไม่รู้ว่าจะตอบโจทย์หรือปล่าวนะคับ ต้องลองเข้าไปคุยกับหมอดูก่อน

สำหรับจมูกพื้นฐานจะสันใหญ่กว้างเนื้อกลมๆ

แต่ไม่ได้เยอะมาก เมื่อเทียบกับปีกจมูกดูปลายสั้นนิดนึง

สำหรับการแก้ไข อยากได้จมูกเรียว ก็อาจจะต้องตกแต่งฐานจมูกร่วมกับการเสริม

แต่งปลาย อาจจะต้องต่อปลายด้วย บวกตัดปีก ถึงจะได้จมูกที่เรียวเล็กนะคับ

แต่ถ้าเสริมอย่างเดียว ก็ไม่ได้ทำให้จมูกใหญ่ขึ้นต้องเหลาซิลิโคนให้เหมาะสม

แล้วจะทำให้จมูกถูกยกขึ้นดูเรียวขึ้นได้เหมือนกันครับ ส่วนปลายก็ดันให้ยืดได้อีกนิดด้วยเทคนิคของหมอแต่ละคน

สำหรับค่าใช้จ่าย ถ้าจะเอาสวยเลย เรียกว่าไม่ธรรมดาครับ

ด้านบน ด้านล่าง