จมูก จมูกแบบนี้ควรทำกับคุณหมอท่านไหนคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

vinkkie

สมาชิกโดดเด่น
มีคุณหมอในดวงใจ 2 ท่านค่ะ คือหมอเฉลิม กับหมอเกมส์ แต่ราคาก็โหดอยู่เหมือนกันราวๆ 30,000+ แต่ถ้าคุณหมอทำสวยเราก็โอเคค่ะ ยอมสู้ แต่ถ้ามีคุณหมอท่านอื่นที่ทำสวยและราคาไม่แรงเท่าเราก็สนใจค่ะ เพราะว่ามีคิวทำอย่างอื่นต่อด้วยค่ะ ค่อนข้างลังเลค่ะเพราะเนื้อจมูกน้อยค่ะ แต่สามารถดึงขึ้นมาติดมือได้นะคะแต่ไม่เยอะเท่าไหร่ อยากได้สโลปหวานๆ ปลายมีหยดน้ำนิดหน่อย(ถ้าสามารถทำได้) แต่ไม่เอาแบบเสี่ยงอันตรายในอนาคตอ่ะค่ะ มีคุณหมอแนะนำรบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

(อยากได้สโลปตามรูปที่แนบรูปที่ 3 อ่าค่ะมุมข้าง ไม่รู้จะพอได้มั้ย)

noodok

28 กันยายน 2014
หมอศรัญเหมือนจะถูกกว่านี้เลยค่ะ ลองไปปรึกษาหรือยังคะ

vinkkie

หมอศรัญเหมือนจะถูกกว่านี้เลยค่ะ ลองไปปรึกษาหรือยังคะ
ยังเรยค่ะ เคยได้ยินชื่อคุณหมอเหมือนกัน เรยหารีวิวดูบ้างเห็นแกมีเคสหลุดบ่อยเรยตัดคุณหมอออกไปอ่าค่ะ

noodok

ยังเรยค่ะ เคยได้ยินชื่อคุณหมอเหมือนกัน เรยหารีวิวดูบ้างเห็นแกมีเคสหลุดบ่อยเรยตัดคุณหมอออกไปอ่าค่ะ

อ่อค่ะ จริงๆ หมอทำไม่แพงก็เยอะค่ะ แต่ทำสวยๆฝีมือก็แพงตามไปด้วย หมอนก คลินิกเซนจูรี่ละคะ หมอทรงยศ ยศยาคลินิก BDS clinic คอสม่าแคร์คลินิก อ่อ แล้วก็เมดเมติก ของหมอมนัสเมโกะก็ทำไม่แพงมากค่ะ ลองดูเป็นทางเลือกนะคะ

vinkkie

อ่อค่ะ จริงๆ หมอทำไม่แพงก็เยอะค่ะ แต่ทำสวยๆฝีมือก็แพงตามไปด้วย หมอนก คลินิกเซนจูรี่ละคะ หมอทรงยศ ยศยาคลินิก BDS clinic คอสม่าแคร์คลินิก อ่อ แล้วก็เมดเมติก ของหมอมนัสเมโกะก็ทำไม่แพงมากค่ะ ลองดูเป็นทางเลือกนะคะ
ขอบคุณมากเรยนะคะ จะลองหาข้อมูลดูค่ะ

vinkkie

แล้วคุณหมอชัยสิทธิ์ที่เป็นลูกศิษย์หมอเฉลิมอ่ะคะ ใครพอทราบบ้างว่าแกอยู่คลินิกไหน เชี่ยวชาญทรงอะไร แบบเราพอได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ ข้อมูลเราน้อยมากจริงๆค่ะ

pinkpown

ทำไปแล้วรึยังเอ่ย .. เราแนะนำให้ทำกับคุณหมอสมยศ ของยศการคลินิก ตอนนั้นไปที่สาขาราชดำริค่ะ
ลองไปปรึกษาคุณหมอดูก่อน อยากได้ทรงแบบนี้ ทำออกมาสวยมั้ย เหมาะกับหน้าเรามั้ย
เพราะต้องดูที่ปลายจมูกเราด้วยว่าทำได้แค่ไหนค่ะ

noodok

แล้วคุณหมอชัยสิทธิ์ที่เป็นลูกศิษย์หมอเฉลิมอ่ะคะ ใครพอทราบบ้างว่าแกอยู่คลินิกไหน เชี่ยวชาญทรงอะไร แบบเราพอได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ ข้อมูลเราน้อยมากจริงๆค่ะ

ลองติดต่อที่คลินิกหมอเฉลิมนะคะ ไม่รู้เหมือนกันว่ายังอยู่ที่นี่มั้ย เห็นรีวิวก็สวยดีนะคะ มาแนวๆหมอเฉลิมเลย

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
หมอเฉลิมเกินงบแน่นอนครับ
ลองปรึกษาหมอทรงยศที่ดรีมคลินิกอีกที่มั้ยครับ
ราคาไม่น่าเกินงบ

Marcus

แนะนำคุณหมอสมยศ ที่ ยศการคลีนิกอีกท่านครับ คุณภาพและราคาอาจจะเป็นอีกทางเลือก
02-2538901 ลองดูรีวิวนี้ครับทรงสวยมีหยดน้ำเล็กๆ http://pantip.com/topic/31239854

uนุ๊กนิก

สมาชิกใหม่
หมอทรงยศ ยศยา หรือหมเฉลิมก็ราคาไม่เบานะค่ะ บอกราคาเริ่มต้นก็ไม่แพงแต่ไปรึกษาราคาโหดอยู่นะค่ะ

vinkkie

เลือกคุณหมอได้แล้วค่ะ คุณหมอเกมส์ แกรนด์มาสเตอร์ค่ะ นัดคิวทำแล้วค่ะไว้จะมารีวิวให้ชมนะคะ ขอบคุณทุกคำแนะนำค่ะ

vinkkie

สอบถามเพิ่มเติมนิดนึงนะคะสำหรับจมูกค่ะ ตอนนี้ทำเสร็จเรียบร้อยแล้วนะคะเมื่อวันที่ 13 เม.ย.58 และตอนนี้เลยผ่านมาแล้ว 1 สัปดาห์ค่ะ แล้วมีอาการแบบนี้เกิดขึ้นบริเวณที่เสริมจมูกค่ะ
1.ที่ตัวจมูกค่ะยังดูบวมๆทั้งตัวจมูกค่ะ อันนี้พอเข้าใจได้ค่ะว่ารอให้แผลผ่าตัดยุบกว่านี้ แล้วทีนี้ก็มีอาการตึงๆที่จมุกน่ะค่ะ ตอนนี้รู้สึกตึงๆบริเวณสันจมูกช่วงดวงตาค่ะ เป็นอาการปกติใช่ไหมคะ
2.รอยบวมหายหมดแล้วล่ะค่ะ เหลือรอยสีเหลืองๆที่ตัวจมูกและบริเวณใต้ตาค่ะ อาการปกติใช่ไหมคะ
3.เกิดรอยช้ำเป็นเส้นขีดๆประมาณ 1.5 ซม.สีเขียวๆน่ะค่ะ เป็นที่บนิเวณใต้ตาซ้ายข้างเดียวค่ะ จะทำให้รอยจางไปด้วยวิธีใดได้บ้างคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

สำหรับรีวิวเดี๋ยวมาอัพเดตให้นะคะ จะขอลงรูปคร่าวๆให้ดูด้านบนก่อนค่ะแล้วจะรีวิวเพิ่มเติมในห้องรีวิวนะคะ

freshnight

สอบถามเพิ่มเติมนิดนึงนะคะสำหรับจมูกค่ะ ตอนนี้ทำเสร็จเรียบร้อยแล้วนะคะเมื่อวันที่ 13 เม.ย.58 และตอนนี้เลยผ่านมาแล้ว 1 สัปดาห์ค่ะ แล้วมีอาการแบบนี้เกิดขึ้นบริเวณที่เสริมจมูกค่ะ
1.ที่ตัวจมูกค่ะยังดูบวมๆทั้งตัวจมูกค่ะ อันนี้พอเข้าใจได้ค่ะว่ารอให้แผลผ่าตัดยุบกว่านี้ แล้วทีนี้ก็มีอาการตึงๆที่จมุกน่ะค่ะ ตอนนี้รู้สึกตึงๆบริเวณสันจมูกช่วงดวงตาค่ะ เป็นอาการปกติใช่ไหมคะ
2.รอยบวมหายหมดแล้วล่ะค่ะ เหลือรอยสีเหลืองๆที่ตัวจมูกและบริเวณใต้ตาค่ะ อาการปกติใช่ไหมคะ
3.เกิดรอยช้ำเป็นเส้นขีดๆประมาณ 1.5 ซม.สีเขียวๆน่ะค่ะ เป็นที่บนิเวณใต้ตาซ้ายข้างเดียวค่ะ จะทำให้รอยจางไปด้วยวิธีใดได้บ้างคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

สำหรับรีวิวเดี๋ยวมาอัพเดตให้นะคะ จะขอลงรูปคร่าวๆให้ดูด้านบนก่อนค่ะแล้วจะรีวิวเพิ่มเติมในห้องรีวิวนะคะ

ข้อ 1 และ 2 เป็นอาการปกติครับ รอยช้ำ แดงม่วงจะค่อยๆจางลงเป็นสีเหลือง นั่นคือใกล้หายแล้วครับ
ตอนนี้ก็ให้ใช้ประคบอุ่น นะครับ บริเวณที่ช้ำเหลือง เว้นบริเวณสันจมูกโดยตรงครับ

ส่วนรอยขีดๆเขียวๆ ถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ

vinkkie

ขอ
ข้อ 1 และ 2 เป็นอาการปกติครับ รอยช้ำ แดงม่วงจะค่อยๆจางลงเป็นสีเหลือง นั่นคือใกล้หายแล้วครับ
ตอนนี้ก็ให้ใช้ประคบอุ่น นะครับ บริเวณที่ช้ำเหลือง เว้นบริเวณสันจมูกโดยตรงครับ

ส่วนรอยขีดๆเขียวๆ ถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ ตอนนี้รอยขีดๆไม่มีเหลือแล้วค่ะ แต่ทีนี้มีรอยช้ำเขียวๆบริเวณหัวตาน่ะค่ะ (ร่องน้ำตา) เดี๋ยวอัพเดตรูปให้ดูด้านบนนะคะ ไม่รุ้ว่าเป็นอาการผิดปกติไหม เพราะว่าช้ำเขียวๆอยุ่แค่ด้านซ้าย ด้านขวายุบแล้วค่ะ แต่ด้านซ้ายยังบวมอยุ่ ไลน์ไปถามทางคลินิกแกก็สอบถามเพิ่มเติมว่ามีอาการผิดปกติเช่น แสบร้อน บวม แดง ไหม? ซึ่งก็ไม่มีอาการใดๆเรยนะคะ แต่กังวลน่ะค่ะว่าทำไมยุบช้าจังเพราะนี่ก็เข้าวันที่ 10 แล้วค่ะ :(

freshnight

ขอ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ ตอนนี้รอยขีดๆไม่มีเหลือแล้วค่ะ แต่ทีนี้มีรอยช้ำเขียวๆบริเวณหัวตาน่ะค่ะ (ร่องน้ำตา) เดี๋ยวอัพเดตรูปให้ดูด้านบนนะคะ ไม่รุ้ว่าเป็นอาการผิดปกติไหม เพราะว่าช้ำเขียวๆอยุ่แค่ด้านซ้าย ด้านขวายุบแล้วค่ะ แต่ด้านซ้ายยังบวมอยุ่ ไลน์ไปถามทางคลินิกแกก็สอบถามเพิ่มเติมว่ามีอาการผิดปกติเช่น แสบร้อน บวม แดง ไหม? ซึ่งก็ไม่มีอาการใดๆเรยนะคะ แต่กังวลน่ะค่ะว่าทำไมยุบช้าจังเพราะนี่ก็เข้าวันที่ 10 แล้วค่ะ :(

รอยน้อยมากเลยครับ 10 วัน ถือว่าจางเร็วแล้วครับ

ซีเองตอนนั้น 2 อาทิตย์ ยังเหลืองเต็มหน้าเลยครับ

ประคบอื่นตรงรอยเหลืองๆ จะช่วยให้หายไวขึ้นครับ

vinkkie

ขอบคุณมากนะคะคุณซี ตอนนี้อาการต่างๆหายเกือบหมดแทบไม่เหลือร่องรอยอะไรแล้วนะคะ
และค่อนข้างพอใจกับฝีมือคุณหมอค่ะ คนรอบข้างก็ชื่นชม บอกว่าสอบผ่านค่ะ ^^ ดีใจค่ะ รูปเพิ่มเติมด้านบนนะคะ

freshnight

ดีใจด้วยครับ ที่ผลตอบรับดี

ปล.ไม่เห็นรูปเลยค้าบ

vinkkie

ดีใจด้วยครับ ที่ผลตอบรับดี

ปล.ไม่เห็นรูปเลยค้าบ

ลงรูปแล้วนะคะ ตอนนี้จะครบ 2 เดือนเต็มวันที่ 13/5/58 ค่ะ โดยส่วนตัวพอใจมากๆค่ะ

ขอสอบถามเพิ่มเติมนะคะ สนใจทำปากบางค่ะ มีคุณหมแนะนำไหมคะ หมอภูเกินงบค่ะ ตอนนี้สนใจคุณหมอจำนงค์ค่ะ ตั้งงบไว้ 35000 บาทค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ด้านบน ด้านล่าง