จมูกรอบ3 ขาทะลุ!!!

Dutchessicezee

สมาชิกใหม่
24 กรกฎาคม 2014
ไม่คิดไม่ฝันว่าจะต้องมาตั้งกระทู้แบบนี้. แก้มา3 รอบแล้วแนะนำที่ค่ะพึ่งเห็นแผลปริ จิตตกมาก ช่วยที่เถอะค่ะ แนะนำวิธีหมอ รึจะกลับไปหมอเดิมดีพึ้งแก้รอบ3กะแกมาแค่เดือนกว่าๆ ขาโผ่ลเลยค่ะ ก่อนหน้านี้ก็ทำกับแกคือแก้เหมือนเบี้ยวเอียงค่ะ 2เดือนแก้มาเป็นรอบนี้ที่ทะลุ

ไฟล์แนบ

650.5 KB · อ่าน: 21
    650.5 KB · อ่าน: 15
    650.5 KB · อ่าน: 14

MiwMiw

สมาชิกโดดเด่น
ดูจากรูปแล้วค่อนข้างน่ากลัวนะคะ รีบกลับไปพบหมอที่ทำมาจะดีกว่านะคะ จริงๆ หมอควรรับผิดชอบเคสนะคะ แต่อีกอย่างคือ หลังผ่าตัดมาเราดูแลหรือทำตามที่หมอแนะนำมาอย่างเคร่งครัดหรือเปล่า
จมูกนี่เราทำกับหมอสมยศที่ยศการคลินิกค่ะ เมื่อปีที่แล้ว ที่นี่ดูแลดีแบบไร้กังวัลเลยค่ะ อีกอย่างหมอติดตามผลหลังผ่าตัดจนถึงแผลหายสนิทเลยค่ะ ดีมากๆ ถ้าสนใจเข้าไปดูในเว็บไซต์ก่อนได้นะ http://laser-surgery-bangkok.com/

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
แสดงว่าใส่ซิลิโคนยาวเกินไป ทำให้เกิดการรั้งตึงของแผลครับ

เบื้องต้นก็คงกลับไปพบแพทย์ท่านเดิม ถ้าเป็นความยาวของขาซิลิโคนก็ตัดออกให้สั้นลงและเย็บแผลใหม่ครับ

min

ซิลิโคนน่าจะยาวเกินไปนะคะ

Dutchessicezee

สมาชิกใหม่
24 กรกฎาคม 2014
กลับไปหาหมอ สป ท่านเดิมแล้วค่ะหมอทำซิลิให้เล็กลงแล้วเย็บมาค่ะ ต้องรอดูแต่หมอท่านนี้เคสหลุดเริ่มเยอะมากๆเลยอะค่ะ

thunya897

สมาชิกใหม่
เราก็ไปแก้มาค่ะ กับของขวัญคลินิก ทำแล้วสวยมากค่ะ เราชอบมากเลยแก้แล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะถ้าอยากแก้อีกครั้งเราแนะนำที่นี่ค่ะ

sunisa11

แนะนำ จขกท. รีบไปพบหมอก่อนดีกว่านะคะ เพราะค่อยข้างน่ากลัวเลยทีเดียว

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ขอไอดีไลน์ตัวเองหน่อยจิ เค้าเป็นเหมือนกัน เครียดมากๆ เลยคะ

เคยเห็นเคสขาซิลิโคนยาวเกินไปจนโผล่ออกมาจากหมอท่านอื่นมาครับ

หมอจะทำการตัดขาซิลิโคนออกหากเกิดจากขาซิลิโคนยาวจนทะลุออกมาครับ
ตัดออก ไม่บวม กินยาแก้อักเสบฆ่าเชื้อ 7 วันมาตัดไหมครับ

แต่หากเกิดจากตัวซิลิโคนที่รั้งมาก จะต้องถอดออกมาเหลาใหม่ให้สั้นลงครับ เหมือนการแก้ใหม่ หากเป็นกรณีแบบนี้ครับ

noodok

28 กันยายน 2014
ถอนด่วนๆเลยค้า

Bigky2525

แล้วตอนนี้แก้ไขรึยังครับ เอามารีวิวให้ดูบ้างนะครับ

ด้านบน ด้านล่าง