จมูก จมูกฐานใหญ่แต่ไม่ค่อยมีดั้ง ทำหมอไหนดีคะ

Fernalicep

สมาชิกใหม่
คือเป็นคนที่จมูกฐานใหญ่คล้ายทรงชมพู่อ่ะค่ะ แต่ไม่ค่อยมีดั้ง อยากทราบว่าต้องทำแบบไหน แล้วทำที่หมอไหนดีคะ ต้องทำทรงไหนถึงจะเข้ากับหน้าคะ กลัวว่าถ้าทำมาแล้วมันจะดูใหญ่เกินไปอ่ะ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่าาาา

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
อาจจะต้องตัดแต่งเนื้อด้านในร่วมด้วยครับ

แล้วก็เก็บปีกด้วยครับ จะได้ดูเรียวมากยิ่งขึ้นครับ

ลองปรึกษาหมอทรงยศ ที่ยศยาคลินิกนะครับ

เคยเห็นเคสแต่งจมูกชมพู่ ให้เรียวเล็กได้สวยครับ

ttal

สมาชิกโดดเด่น
12 พฤษภาคม 2014
ถ้างั้นต้องตัดปีกร่วม เพราะถ้าเสริมไปอย่างเดียวจมูกจะดูแปลกๆ ส่วนตัว เราเองปีกจมูกก่อนตัดและเสริมซิลิโคน ปีกจมูกกว้างมาก ประมาณห้า ซม.ได้ ยังไงก็ลองปรึกษากับคุณหมอดูก่อนค่ะ ส่วนตัวทำกับหมอกลวัชร์

Haibara

สมาชิกโดดเด่น
12 พฤษภาคม 2014
ก็ถ้าไม่ค่อยมีดั้ง แถมฐานจมูกทรงชมพู่ ถ้าเสริมไม่ดีจะยิ่งทำให้จมูกดูใหญ่และตลกมากขึ้น ส่วนตัวแนะนำหมอกลวัชร์ เหล่าชัยศรีนะคะ เพราะเพื่อนไปทำมาแล้ว สวยดี จมูกแบบนี้แหล่ะ ยังไงลองไปปรึกษาดู หมอไม่คิดค่าใช้จ่าย กันเองดี

ด้านบน ด้านล่าง