จมูก ขอคำแนะนำครับ อยากทำจมูก ปรับรูปหน้า ทำที้ไหนดี(มีรูปหน้าครับ)

TEENOI

สมาชิกใหม่
ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวกับพี่ๆแอดมิน และพี่ๆเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านนะครับ นี่เป็นครั้งแรกในชีวิตเลยที่ตั้งกระทู้ในเวป เกี่ยวกับศัลยกรรม
ผมมีปัญหา อยากจะปรึกษาและขอคำแนะนำจากพี่ๆ ตามนี้เลยครับ
--------------------------------------------------
เรียนพี่ๆทุกคนครับ ผมอยากจะขอคำแนะนำ เกี่ยวกับการปรับโครงหน้าคับ ผมมีปัญหาตามนี้นะครับ
1. หน้าผมแก้มตอบตอบ จนบางทีดูโทรม ควรไปเติมฟิลเลอร์ หรือ ฉีดไขทันตัวเองอันไหนดีกว่าครับ และผลข้างเคียงน้อยกว่า
2. จมูก ผมเคยฉีดฟิลเลอร์ มาเมื่อ 2 ปีที่แล้ว เป็นคนปลากจมูกใหญ่และฐานหนาและกว้าง และสันมันไม่ค่อยเนียน อยากได้แบบโด่งๆ และพุ่งๆ หล่อๆแบบเกาหลี เพราะจทูผมมันงุ้มด้วยครับ
3. เป็นคนคางตัด เหลิ่ยม เวลาไปพบหมอที่ไหนก็บอกว่าควรเสริมคางทุกคน แต่ผมกลัวออกมาเป็นแม่มด 5555 ตอนนี้ผมเลยฉีดฟิลเลอร์ที่คางไปนิดนึงครับ
4. มีโหนกแก้มเวลายิ้มจะขึ้นชัดมาก ควรปรับและแก้ยังไงดีครับ
ปล. พี่ๆพอจะแนะนำคลีนิค หรือ รพ. หรือคุณหมอที่ทำดีๆ เก่งๆ และ ปลอดภัย ขอแค่ให้ออกมาหล่อ และหน้าเข้ารูป ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ ทุกคนล่วงหน้าเลยนะครับ
---------------------------------------------------
ผมส่งตัวอย่างรูปหน้าผม มาให้ดูนะครับ
ตามไฟล์ที่แนบมานะครับ

TEENOI

สมาชิกใหม่
อันนี้เป็นรูปด้านข้างของผมครับ
อยากแก้
จมูก และ คาง พี่ๆช่วยแนะนำทีนะครับ
ขอบคุณครับผม
ตี๋

ไฟล์แนบ

944.8 KB · อ่าน: 1

TEENOI

สมาชิกใหม่
หน้าตอบ จมูกโต คางตัดเหลิ่ยม จัดไปอีกรูปครับ
ควรแก้ตรงไหน และ คุณหมอท่านไหนดีครับ
ขอบคุณครับ /\
ตี๋

deedee99

สมาชิกโดดเด่น
25 พฤศจิกายน 2014
อยากแนะนำหมอต่อพงค์ คลินิคแถวรัชดา ค่ะ มีประสบการณ์ด้านศัลยกรรมหมอต่อพงค์เก่ง และเป็นกันเองมากๆ ประทับใจเลยคะ คุณหมอแนะนำและให้คำปรึกษาดีมากคะ คำนึงถึงความพอใจของเราและความเหมาะสม หมอจะอธิบายให้เห็นภาพให้ดูง่าย แล้วก็คำนึงถึงความปลอดภัยของเราด้วยค่ะ สนใจเข้าไปดู website หมอต่อพงค์คลินิก สอบถามข้อมูลได้ที่
http://www.drtorpong.com/2012/

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ดูเหมือนว่า ปัญหาที่มีจะเป็นแค่ความกังวลทีเ่กินไปเกี่ยวกับหน้าตามากเกินเหตุ

เพราะจากรูป จะเป็นคนน่ารักมากอยู่แล้ว โดยส่วนตัวที่คิดว่าเป็นปัญหาคือจมูก

ที่อาจจะต้องแก้จากฟิลเลอร์เป็นซิลิโคนเพื่อให้ได้รูปทรงที่สวยขึ้น

อันนี้ต้องถามว่าตั้งงบไว้เท่าไหร่

ส่วนคาง ถ้าจิ้มฟิลเลอร์ไปแล้วก็ปล่อยไปตามนั้น เพราะคางผู้ชายก็จะป้านๆ ไม่แหลม ก็ดีอยู่แล้ว
สำหรับคนที่มีปัญหาต้องเสริมคางคือคนที่คางสั้นและถอยไปด้านหลังถ้าเจ้าของกระทู้ไม่มีปัญหานี้ก็ผ่านเหอะครับ

ส่วนปัญหาแก้มตอบ โหนกแก้ม ไม่มีนะ (จากรูป) ให้ทานให้เยอะขึ้นแก้มน่าจะมาเอง

faiza9

สมาชิกโดดเด่น
22 สิงหาคม 2015
แนะนำ ที่ดอกเตอร์แครคลีนิคขอนแก่น คนมาทำเยอะ จาก ตจว.ก็มาทำที่นี่เยอะ
แอดไลน์มาขอดูรูปรีวิวหรือถามรายระเอียดได้ค่ะ
ID LINE: fai-dc หรือ โทร ฝ้าย 087-5021431 , 099-6931337
หรือ ตามไปดูที่เพจนี้ได้ค่ะ https://m.facebook.com/dcfaiza

ด้านบน ด้านล่าง