งานหน้าเรียวลุคเกาหลีที่มาสเตอร์พีซคลินิกค่ะ

chocopaloy

สมาชิกโดดเด่น
16 กันยายน 2016

สวัสดีค่ะ ก่อนหน้านี้พลอยเคยรีวิว ตาสองชั้น แบบ Celebrity Eyes ไปแล้วรอบนึง (http://www.wonderful.in.th/ทำตาสองชั้น-celebrity-eyes-แบ๊วธรรมชาติแบบสาวเกาหลี/) มาคราวนี้จะมาเล่าภาคต่อ (แบบสั้นกระชับ) ของการเปลี่ยนลุคสาวหมวยเป็นสาวเกาหลีให้ฟังนะคะ ฮ่าๆๆ

เริ่มจากพลอยเป็นคนที่แก้มเยอะมากกกกกกกก กินอะไรไปก็รู้สึกว่าลงไปแต่ที่แก้ม 555 แถมเวลายิ้มนะ มันออกข้างแบบรุนแรงเลย เห็นหน้าตัวเองละแบบ ใครก็ได้มาเอาแก้มช้านนไปที

พอไปทำตาสองชั้นที่มาสเตอร์พีซ คลินิก ก็รู้จักกับการผ่าตัดไขมันกระพุ้งแก้ม คือจังหวะเป๊ะมาก เรากำลังตามหาวิธีเอาแก้มออกอยู่พอดี เลยตั้งใจไว้ว่าพอตาสองชั้นเข้าที่แล้วก็จะทำต่อเลย แอบใจร้อน อิอิ

โชคดีว่าแผลทำตาก็หายไวมาก พลอยก็หาเวลาไปตัดไขมันกระพุ้งแก้มต่อเลย ถามว่าเจ็บไหม บอกเลยว่าม่ายยยย ชิวมากกกกก คือต้องบอกก่อนว่า เราไม่ได้ตัดแก้มออกไปทั้งหมดนะคะ เป็นแค่การผ่าตัดเอากระเปาะไขมันตรงข้างกระพุ้งแก้มออกไปแค่นั้น เรายังอยากดูหน้าแบบน่ารักๆ เด็กๆ อยู่ค่ะ อันนี้คุยกับคุณหมอก่อนทำ

ส่วนการรักษาตัวก็คล้ายๆ เราถอนฟันมาอ่ะ วันสองวันแรกอาจจะกินอะไรยังไม่ค่อยได้ กินอาหารอ่อนๆ รสไม่จัดไปก่อน ไม่กี่วันก็กลับมากินอาหารได้ตามปกติ ต่อจากนี้คงกินได้เต็มที่แบบไม่ต้องกลัวออกแก้ม ไม่ต้องกลัวแก้มแตกอีกล้าว รู้อย่างงี้เอาออกไปนานละ ฮ่าๆ

หลังตัดไขมันกระพุ้งแก้ม คือหน้าตรงๆ ปกติยังเหมือนเดิมอยู่นะ แต่เวลายิ้มคือไม่บานแล้ว 5555555 ใครสนใจ ใครอยากไปทำ รีบเลยเลยยยยย เชียร์ๆ อ่ะๆ แจกไลน์คลินิกให้ด้วย @Masterpiececlinic

meniuntop

สมาชิกใหม่
ทำมาหน้าเหมือนสาวเกาหลีจริงๆๆ ตอนแรกรึว่าสาวเกาหลีแต้ๆๆ

nangnang_kpi

22 กรกฎาคม 2015
สวยมาก ทำหน้าเรียวอย่างสวย

chocopaloy

16 กันยายน 2016
ทำมาหน้าเหมือนสาวเกาหลีจริงๆๆ ตอนแรกรึว่าสาวเกาหลีแต้ๆๆ
ขอบคุณมากนะค๊าา
สวยมาก ทำหน้าเรียวอย่างสวย
ขอบคุณงับ
สวยมาก สาวหน้าเรียว
ขอบคุณค่า

onstatebackup

21 ธันวาคม 2015
หน้าเรียวดูเป็นธรรมชาติมากๆๆๆ เลย

ด้านบน ด้านล่าง